Hạng F
3/10/15
9.986
12.323
113
Chỉ thêm được 6 tháng nữa thôi bác, xong đâu lại vào đấy, cứ trung bình 1 năm đi đăng kiểm 1 lần ( xe niên hạn từ 7-20 năm), còn xe niên hạn > 20 năm ( như xe Crown sx 1997 của các cụ đang đi) thì cũng chỉ 6 tháng/1 lần. Bây giờ mà chơi xe cổ, xe quá cũ > 20năm thì mệt mỏi đây!
Thực sự mệt bác ạ.
Người viết luật nước mình hình như không bao giờ biết suy nghĩ ấy.
Không biết mấy nước châu Á khác hay đơn giản nhất là nước sát bên của ông Hun Sen thường làm sao

• Like
  • Haha
Reactions: potot and LACDA
Hạng D
20/2/12
1.958
2.758
113
Thực sự mệt bác ạ.
Không biết mấy nước châu Á khác hay đơn giản nhất là nước sát bên của ông Hun Sen thường làm sao
Hình như luật nó không hướng đến đại đa số quần chúng thì phải!:oops:

• Like
Reactions: potot
Hạng B2
26/7/15
335
515
93
69
Thực sự mệt bác ạ.
Hình như luật nó không hướng đến đại đa số quần chúng thì phải!:oops:
9 fù với cuốc hụi là ngừi của ai chứ có phải của dân đâu, vậy nên lụt không dành cho dân được!!!... :(

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.986
12.323
113
9 fù với cuốc hụi là ngừi của ai chứ có phải của dân đâu, vậy nên lụt không dành cho dân được!!!... :(
Phải lắm nhiều khi đưa dân danh sách bầu xong bầu hồi ra bác nào ở cung trăng xuống cũng chả biết
Mà nói chứ với 9 fu và nhân dân đây thì ko ai làm ra gì đâu, 4.000 năm văn hiến rồi có làm được đéo đâu chứ chả phải chỉ mới bây giờ

• Like
Reactions: potot
Hạng D
8/2/17
1.125
1.745
113
36
6 tháng sau nhiều khi nhìn lại comment này bác lại cười tươi, vì lúc đó lại chen lấn đi đăng kiểm còn căng hơn lúc này thì sao?
Mình đăng kí trên app trước 2 tháng, mặc dù ở tỉnh, nhưng cách SG có 100km nên sáng nay đi đông nghẹt, hầu hết biển SG, Đồng Nai, Bình Dương, có xe ở Hậu Giang lên đây đăng kiểm luôn. Tổng thời gian đi đăng kiểm khoảng 4 tiếng.

Hạng D
8/2/17
1.125
1.745
113
36
Xe mình 20/5 hết hạn.đang tính đợi tới cuối tháng luôn. Để xe ở nhà 10 ngày, hy vọng bộ chảng nói là làm đúng tầm đó
Đợi được thì đợi bác ơi, sáng nay mình đi đăng kiểm thấy nản luôn, chờ khoảng 4 tiếng, mặc dù đã đăng ký trên app đặt lịch lâu rồi.

• Like
Reactions: ThangWI and cdang
Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Những ách tắc kéo dài & tình trạng tài xế phải nháo nhào đi khắp các địa phương để tìm chỗ đăng kiểm cho kịp kỳ hạn nếu không thì bị phạt, tại sao lại có tình trạng này?

Có phải đó là những yếu kém của công tác quản trị điều hành, cả những bất cập trong qui định, chính sách của ngành đăng kiểm và quan trọng là hành động xử lý tháo gỡ rất chậm chạp, không hiệu quả của các cơ quan chức năng từ trung ương đến cơ sở.

Trên các phương tiện truyền thông luôn hô hào nỗ lực vượt qua khó khăn để vực dậy nền kinh tế sau dịch bệnh, vậy cho đến khi nào những ách tắc về đăng kiểm sẽ được tháo gỡ?