Hạng B2
25/8/18
167
212
43
38
nếu xe bác sử dụng cá nhân và ít vận hành thì như theo xe hiệu GS là ok nhất ạ
đúng kiểu ngon - rẻ
giá tầm 1.600k
Bình GS thời gian bảo hành sau bác, bình mới GS date sx khi nào vậy bác? Bình cũ bác có thu lại không?

Hạng C
3/1/10
855
7.300
93
Mã dành cho xe của bác GS date sx nay t1/24, GS bh 09th ạ
bình cũ thu lại dc 200k bác
Ko biết các bác khác thế nào chứ mình thấy cái vụ coi cái chỉ báo ở bình accu khô nó ko có tác dụng gì cả, mình thì ít đi, 6-7 năm qua thay 2 cái bình ở bác Kiên này rồi. Định kỳ mình cũng check, mà thấy nó vẫn xanh đấy chứ, ít nhất là chưa thấy đen mấy, vậy mà lần thay cuối là tự dưng đề phát xong là chết, thử 1-2 phát nữa thế khỏi gập gương vào luôn. May mà xe đang ở dưới hầm.

Hạng D
5/10/09
2.597
1.006
113
39
aloacquy.vn
Ko biết các bác khác thế nào chứ mình thấy cái vụ coi cái chỉ báo ở bình accu khô nó ko có tác dụng gì cả, mình thì ít đi, 6-7 năm qua thay 2 cái bình ở bác Kiên này rồi. Định kỳ mình cũng check, mà thấy nó vẫn xanh đấy chứ, ít nhất là chưa thấy đen mấy, vậy mà lần thay cuối là tự dưng đề phát xong là chết, thử 1-2 phát nữa thế khỏi gập gương vào luôn. May mà xe đang ở dưới hầm.
Nguyên lý hoạt động của con mắt này đơn giản: khi nước trong ắc quy bay hơi do quá trình sạc và xả, mức nước trong ắc quy giảm. Điều này làm giảm áp suất trong ống hình trụ của con mắt, làm cho thủy ngân hoặc dung dịch điện phân bên trong di chuyển lên cao.
Trường hợp của a là áp suất không thay đổi, vì vậy con mắt nó cứ xanh hoài là vậy á.

• Like
Reactions: nintiendo