Hạng F
12/9/10
6.652
41.466
113
48
Bà Tó
ELM 327....hoàn toàn khác, nó là dụng cụ đo đại trà ...chứ đi sâu thì không thể, giống như các garage thay nhớt, đầu ...bánh xe vậy đó bác
Em biết, nó chỉ hiển thị thông tin thôi. Không ngờ người ta bán rẻ vậy.

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
25/3/24
1
0
1
33
Tìm được bài viết hay quá, phải đăng ký để vào thảo luận với các bác, đúng là ELM327 chỉ đọc và xóa kiểm tra lỗi thôi. Xin hỏi các bác trên này thì em tính mua cái OBD loại Thinkcan plus s7 obd2 ABS SRS IMMO để can thiệp xe Daewoo thì ổn không nhỉ?

Tập Lái
20/6/11
30
15
8
Trước nhất các bạn có thể tậu một dây ODB qua USB (tôi thích hơn) hay qua cỗng Bluetooth với laptop của bạn
Cần lấy hiệu gì loại gì thì mình cứ tính trên thị trường VN với đại đa số cá hiệu xe
Bước đầu là như thế. Sau đó thì tuỳ mỗi software có những chức năng khác nhau, nhưng nói chung là tương tự, có nhiều cái rất dể, có nhiều cái cực kỳ khó.
Nếu các bác nào thấy thích thú thì cứ cho các hiệu xe vào. Tôi thì biết ở VN có 2 hiệu xe được xữ dụng nhiều nhất đó là Hàn và Nhật ....
Dạ anh cho hỏi Ford Focus thì mình chọn loại dây OBD nào ạ.MÌnh xem trên shoppe thấy có loại như sau ạ.

Hạng F
29/10/16
11.652
22.700
113
Pháp
  • Love
Reactions: dhaona116
Hạng F
29/10/16
11.652
22.700
113
Pháp
Trước nhất bạn tìm Forscan USB, sau đó vào trong trang nó xem xài loại xe nào tương ứng với xe bạn, đời loại năm, sau đó thì mua, cài driver, phần mềm (không update), và xài thôi, nhớ là X86 thì chắc chắn, vì tôi đang xữ dụng tất cả, chứ X64 thì hỏi lão @nospam có chạy không.

Nói chung cũng dể, chịu khó dọc phá, trước khi thay đổi cái gì đó, chịu khó chụp màng hình lại cho chắc ăn

• Love
Reactions: dhaona116