Hạng F
3/10/15
9.902
12.187
113
Cũng ngang cơ 1/2
Phải nói là chuẩn.
Nó và 1/2 ngang cơ.
Trước thấy mấy bác kỳ thị xe Hàn cũng có vẻ nghĩ là ko nên.
Giờ mới thấy các bác ấy phải.
Không ngoa.

Hạng B2
19/8/15
193
233
43
41
"Đá đèn" khi đi đường là để xin đường, cảnh báo nhau trong giao thông chứ không phải mấy anh rảnh tay cứ thích là đá, đá bất chấp dù đang lưu thông bình thường, hoặc đường đang đông có đá đèn cũng không ai nhường được.

View attachment 3138424

Như video này đây, cũng không hiểu được là anh tài xế lái chiếc Carnival này mắc tam tai hay mà đá đèn như được mùa để rồi bị bóc phốt thế này?

Theo lời chủ bài đăng thì bữa đó đường đông mà nó cứ đá đèn liên tục, xe máy chạy bên trong mà cũng dí sát đá đèn, vô trạm thu phí vẫn đá không ngừng nghĩ, lên cao tốc 2 làn xe đông đi chậm cũng đá liên tục

Này đá nhiều như vậy thì chỉ có thể lí giải là bị ngáo chứ đường thế này khó vượt, tốc độ đang cao thì đá có tác dụng gì đâu?

View attachment 3138425

Nháy đèn pha ngày xưa là cách của nhiều tài xế coi như là một cách trao đổi thông tin lịch sự hơn thay cho còi khi lưu thông trên đường. Nhiều khi đá với xe cùng chiều là thay cho còi, ý muốn nhắc xe trước "anh đi chậm quá" hoặc ý muốn báo xin vượt. Chứ như nhiều anh thì đá đèn cho vui hay sao ấy, hay do vội quá nên cứ đá? Có khi cũng chẳng hiểu đá làm gì đâu, thấy người ta đá rồi cũng bắt chước chớp chớp như thế.

Nhiều khi cần quẹo trái, đã xi nhan và đợi để qua là y như rằng đối diện sẽ có 1 anh đá dù là ý đã nhường, nhiều khi mình đi xe máy đang đi thẳng gần giao lộ rồi, mà các anh ô tô rẽ cũng đá đèn rồi đòi mình nhường kia, lạm dụng cái đèn thấy ớn, làm như đèn ưu tiên không bằng.
Đá là trạng thái lấp lửng giữa pha và cod,
Em ngẫm lại trong lúc thi bằng lái thì ko có cái đó nên ko hiểu.
Chỉ lẩm bẩm trong miệng”đá cái lồn má mày”!

Hạng B1
1/10/15
58
38
18
54
Cháu nó mới chạy xe, chưa hiểu “đá đèn” là gì! Ở nhà cháu “đá bèo” nhiều, nên cuồng đá! Các bác thông cãm!

Hạng D
21/3/13
1.462
4.173
113
Tài này chắc trước chạy xe khách/xe chở xăng dầu giờ chạy xe gia đình không bỏ được thói quen :) . Hôm qua mình chờ đèn đỏ mà cái xe bồn chở xăng đằng sau nó cứ bóp kèn thúc kêu sắp đèn xanh rồi chạy đi , xong đường đông nó cũng bóp kèn inh ỏi , tài xế thì nhìn mặc áo đồng phục lịch sự lắm ! Chả hiểu công ty xăng dầu họ tuyển lái xe kiểu gì
Mình thì chỉ đá đèn (1 cái) khi xe đối diện đi ẩu (giành đường hoặc cắt mặt..) , còn khi xe mình quẹo mà xe đối diện đá 2 cái thì mình giơ tay cảm ơn , đi đường rất hạn chế đèn và còi :)

Hạng F
16/7/15
6.302
25.249
113
Xem lại sách hướng dẫn anh ơi, xe mà để lâu ko đá đèn nó chai bóng pha đó anh.
xe em giờ nhấn kèn khá là khó, ít sử dụng quá làm như nó bị teng/dơ rồi... phải nhấn thật mạnh mới ăn ... :confused:

• Like
Reactions: nghiarom