Hạng B2
15/6/07
297
9
18
53
KHông biết tình trạng máy móc, đồng sơn, khung gầm, nội thất em nó thế nào. Qua hình bác chụp mờ mờ, em thấy:

[UL][*]Đồng sơn nó cũng không còn ngon, kính chiếu hậu lai.[*]Xe này chưa có đèn ze nên có lẽ thuộc đời 404 trước, nếu đúng đời này thì đồng hồ trên taplo hình chữ nhật, đến đời sau có đèn ze thì  táp lô là 3 đồng hồ tròn (cái này em học trên in tè lét :D )[*]Máy móc thì có cái...đít hộp gì gắn vô trông nhếch nhác, nắp két nước bị xì, nước vàng khè do gỉ sét nên chắc chủ xe là người không kỹ tính về máy --> máy chắc cũng thường.[*]Cái cánh gắn cốp sau hoàn toàn không phù hợp ---> phải gỡ bỏ ---> sơn lại! [/UL]
Em thấy giá này hơi chát.

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
sgman nói:
KHông biết tình trạng máy móc, đồng sơn, khung gầm, nội thất em nó thế nào. Qua hình bác chụp mờ mờ, em thấy:

[UL][*]Đồng sơn nó cũng không còn ngon, kính chiếu hậu lai.[*]Xe này chưa có đèn ze nên có lẽ thuộc đời 404 trước, nếu đúng đời này thì đồng hồ trên taplo hình chữ nhật, đến đời sau có đèn ze thì táp lô là 3 đồng hồ tròn (cái này em học trên in tè lét :D )[*]Máy móc thì có cái...đít hộp gì gắn vô trông nhếch nhác, nắp két nước bị xì, nước vàng khè do gỉ sét nên chắc chủ xe là người không kỹ tính về máy --> máy chắc cũng thường.[*]Cái cánh gắn cốp sau hoàn toàn không phù hợp ---> phải gỡ bỏ ---> sơn lại! [/UL] Em thấy giá này hơi chát.
Bác sgman cũng rành xe này dữ he, bác tìm được em Jeep nào chưa đưa lên AE ném đá chơi. Có em nào bác hú em tiếng nhé
. Chíêc Cô Tuyết nhìn cũng jin lắm nhưng giá chát ngấm. Kêu 100chai

Hạng B2
15/6/07
297
9
18
53
Quên nữa, cái vụ "thắng trợ lực" nếu không có trong sổ đăng kiểm thì sẽ bị khó dễ khi đăng kiểm đó!
Bác Dinhchua: E không rành P404 lắm đâu, tại hôm trước có nhòm ngó nên tìm hiểu tí xíu. Em chưa tim ra Jeep ngon, cứ kiên nhẫn thôi bác!

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
1979 toyota nói:
em thấy thắng trợ lực an toàn hơn ,vậy mà bên đăng kiểm cũng làm khó để môi tiền
Moi tiền là moi làm sao Bác ?
Bác thay đổi đặc trưng xe , cái không có trong Sổ đăng kiểm lần đầu là về làm lại đó . Tự Bác làm khó mình thôi

HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53
Bác Sgman sau một thời gian nghiền ngẫm nay đã có nhiều nhận xét tinh tế quá, em cũng cùng suy nghĩ như bác.

Hạng B2
16/1/08
145
0
0
quận 7 -tphcm
kính các bác chiều nay đã cưới em nó về giá 25tr . có ghé bác sgman chơi và trao đổi kiến thức về xe rất vui ,cảm ơn bác sgman

Hạng B2
24/9/07
398
6
18
53
chúc mừng bác nhé.

em cũng có nhiều kỷ niệm với Pờ rô Cát xăng cát này :)

hồi xưa xe chạy êm lắm, chắc nhờ giàn đồng nặng

bâ y giờ chạy thế nào rồi bác?

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
sgman nói:
  • Xe này chưa có đèn ze nên có lẽ thuộc đời 404 trước, nếu đúng đời này thì đồng hồ trên taplo hình chữ nhật, đến đời sau có đèn ze thì táp lô là 3 đồng hồ tròn (cái này em học trên in tè lét :D
Đồng hồ chữ nhật = max 170km/h
3 ku tròn : max 180km/h, cái bìa phải là đồng hồ giờ :D

Đời trước quạt thùng nước 3 lá sắt
Đời sau 6 lá bằng plastic :D

Mấy ku này nếu chơi vỏ Michelin Tubeless cũng ngon. Trước 75 đã thấy :D

404 vs DS-19 đường đèo mùa Đông
[link]http://www.youtube.com/watch?v=lXZz7tYcWVo[/link]