Tập Lái
17/4/18
45
1.736
83
Tùy đk kinh tế anh. Mua mắc lắm. Thuê mà anh đi nhiều thì có lợi. Như Phế lịch S pin nó vin bán 20 chai lận. Mà các mẫu S mới ra hiện đang miễn phí thuê 1 năm nên chả thấy ai mua pin cả
Oh có vụ miễn phí thuê 1 năm nữa ah? Mình chưa nắm thông tin này.
Cám ơn @chauha

• Like
Reactions: chauha
Hạng B2
22/11/20
452
11.444
93
Cụ thể bệnh của 2 lần này là gì Anh? Đó có phải là bệnh chung của dòng này không nhỉ?
Sạc ngược khi bóp thắng = sập nguồn
Ko bóp thắng vẫn sập nguồn xong bật báo động và khoá luôn bánh xe, phải nhanh tay mở khoá trên remot ko xe sau chửi, lỡ remot hết pin là chết moẹ luôn
Nói chung lỗi nguy hiểm

• Like
  • Haha
Reactions: sgnon and VictorVu
LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
847
25.515
93
Mình chạy con FelizS đc gần 2 tháng. Thấy cũng ổn, chưa phàn nàn gì. Lên face thấy nhiều người bị lỗi quá cũng lo lo
Hơm qua, Vin vừa kêu mình lên cắm tool vào ECU để cập nhật phần mềm bảo là để giảm tình trạng trễ ga, giật và anh là con chuột bạch đầu tiên ở sài thành cho bản beta, nâng cấp soft xong thấy giật hơn trước, vãi cả Vin, chắc mấy hôm nữa rảnh bảo nó up lại bản cũ

Hạng D
7/3/07
2.225
54.899
113
Hơm qua, Vin vừa kêu mình lên cắm tool vào ECU để cập nhật phần mềm bảo là để giảm tình trạng trễ ga, giật và anh là con chuột bạch đầu tiên ở sài thành cho bản beta, nâng cấp soft xong thấy giật hơn trước, vãi cả Vin, chắc mấy hôm nữa rảnh bảo nó up lại bản cũ
Anh có complain lên cskh của vin ko mà nó gọi anh lên. Bữa mình đi bảo dưỡng lần đầu, có nói tình trạng vậy chạy hơi khó chịu thì nhân viên kỹ thuật bảo em bó tay anh ơi

• Haha
Reactions: sgnon and VictorVu
LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
847
25.515
93
Anh có complain lên cskh của vin ko mà nó gọi anh lên. Bữa mình đi bảo dưỡng lần đầu, có nói tình trạng vậy chạy hơi khó chịu thì nhân viên kỹ thuật bảo em bó tay anh ơi
Không a , cách đây vài tuần nó chủ động gọi điện hỏi xe anh lấy chạy có vấn đề gì không? mình bảo là có
- Chế độ ko tải ( dựng chân chống đứng lên) max ga cố định thì vận tốc giao động 81-85km/h nó không đứng yên như chế độ eco 32km/h. Mình bảo là bất bình thường
- Chạy rất khó ổn định tay ga và nó giao động khá lớn, phục nữ mà ngồi sau có khi ói
Xong nó cảm ơn, bữa qua nó kêu lên up phần mềm.

• Haha
Reactions: sgnon
Hạng D
7/3/07
2.225
54.899
113
Không a , cách đây vài tuần nó chủ động gọi điện hỏi xe anh lấy chạy có vấn đề gì không? mình bảo là có
- Chế độ ko tải ( dựng chân chống đứng lên) max ga cố định thì vận tốc giao động 81-85km/h nó không đứng yên như chế độ eco 32km/h. Mình bảo là bất bình thường
- Chạy rất khó ổn định tay ga và nó giao động khá lớn, phục nữ mà ngồi sau có khi ói
Nó cũng gọi cho mình 1 lần, mình cũng có nói chạy hơi giật nếu giữ nguyên tay ga, nó bảo ghi nhận và không thấy gọi lên sửa. May quá. Mà đảm bảo nhiều người sẽ phàn nàn y như anh vậy. Mình khắc phục bằng cách kéo ga đạt vận tốc mong muốn rồi lại nhả, rồi lại nhồi nhẹ nếu vận tốc giảm, tay ga đều và lên từ từ để ko bị giựt. Nói chung phải tập thích nghi, ko thể đi như kiểu xe ga được. Nhất là vụ chạy trớn. Xe ga nó băm bổ gần tới chướng ngại nhả ga thì nó ghị lại liền, thắng rất ít. Xe điện mà làm như vậy sẽ phải thắng lực rất mạnh vì xe điện nhả ga ra nó chạy trớn dữ lắm vì ko có bộ nồi ghị lại

• Haha
Reactions: sgnon
LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
847
25.515
93
Nó cũng gọi cho mình 1 lần, mình cũng có nói chạy hơi giật nếu giữ nguyên tay ga, nó bảo ghi nhận và không thấy gọi lên sửa. May quá. Mà đảm bảo nhiều người sẽ phàn nàn y như anh vậy. Mình khắc phục bằng cách kéo ga đạt vận tốc mong muốn rồi lại nhả, rồi lại nhồi nhẹ nếu vận tốc giảm, tay ga đều và lên từ từ để ko bị giựt. Nói chung phải tập thích nghi, ko thể đi như kiểu xe ga được. Nhất là vụ chạy trớn. Xe ga nó băm bổ gần tới chướng ngại nhả ga thì nó ghị lại liền, thắng rất ít. Xe điện mà làm như vậy sẽ phải thắng lực rất mạnh vì xe điện nhả ga ra nó chạy trớn dữ lắm vì ko có bộ nồi ghị lại
Với mình xe này cũng chấp nhận ok, ngoại trừ vụ giật. Nhưng chở gái trẻ zú to thì thích

Hạng D
7/3/07
2.225
54.899
113
Với mình xe này cũng chấp nhận ok, ngoại trừ vụ giật. Nhưng chở gái trẻ zú to thì thích
Gái trẻ mà nó chịu leo lên xe máy điện thì anh chắc phải đep trưa như Alain Delon nhỉ :p

• Haha
Reactions: LOG
LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
847
25.515
93
Gái trẻ mà nó chịu leo lên xe máy điện thì anh chắc phải đep trưa như Alain Delon nhỉ :p
Alain Delon của mình hơi già có nhiều râu và mình để trong cốp xe điện 25L kaka

• Haha
Reactions: chauha
Hạng B2
16/10/16
187
2.025
93

Hổm trước em thấy trên face có một anh quay clip như lỗi này chắc là anh đó hả?

Em chạy thì chắc quen tay ga từ chiếc A1 nên ko thấy nó giật lắm, còn nếu ko ghị tay ga thì đúng là giật hơn xe cũ.