Hạng F
28/8/19
6.729
11.442
113
Palm Beach, Florida, US
Cũng nói thêm rằng, trừ khi có tác động ngoại lực làm rạn, bể kính HOẶC khi ráp kính bị chênh, cấn. Kính có CL thấp.. vv..vv.. Thì để xe ngoài trời nắng mới bị tự nứt kính. Còn ko thì hầu như chưa thấy xe tự vỡ kính.
Nhớ đâu thông số kính xe nó chịu được đến 150°F hay 220°F gì đó. Độ giãn nỡ cho phép ko bị Áp lực ngược nhờ vào các ron Cao su
Và luôn và luôn, kính theo xe CL hơn hẳn hàng OEM thay thế.

Hạng B2
3/8/16
433
806
93
Mùa hè nóng quá nóng, mới đậu xe 1 tiếng ngoài trời mà xe bị nứt kính lái luôn!

Các bác cẩn thận nhé!

Nhân tiện, nhờ các bác tư vấn ở Saigon tiệm nào hàn kính có tâm thì tư vấn giúp nhé! Cảm ơn.

View attachment 3141101
View attachment 3140813
Cái kiếng này hình như ban đầu là do đá văng, hay có lực tác động làm nứt một vết nhỏ.

Sau đó để dưới trời nắng thì cái vệt nứt kiếng ban đầu nó lan ra như vầy.

Ai không biết chứ vết nứt này thì nên thay kiếng mới, vết nứt cỡ 2-3 lóng tay thì ok, chứ vết dài thiệt sự :confused:

Hạng C
11/8/16
783
2.605
93
54
TP.HCM
Nguyên nhân nứt từ dưới lên khi đậu dưới trời nắng nóng có thể là do kính tụt kích vào sườn xe. Nóng nở ra, kết hợp với keo giữ kính cũng nhão ra do nóng (keo đã cũ) làm kính tụt xuống. Đó là nguyên nhân mà kính lái chiếc xe cũ của tôi đã bị, khi tháo kính ra mới thấy.
Giải pháp hàn là không khả thi, chỉ tốn tiền. Trước tôi cũng mang đi hàn, thợ họ khoan chặn, sau đó dùng hít kéo mở vết nứt rồi bơm keo vô. Vết nứt có mờ một chút nhưng vẫn nhìn thấy. Được vài ba tháng khi đậu dưới trời nắng thì nó lại nứt tiếp nên bắt buộc phải thay. Toi mấy trăm ngàn tiền hàn và 1 ngày công thêm tiền xăng đi về.
Giá kính thì anh chủ phải theo loại xe và đời xe, mỗi loại nó có giá khác nhau

• Like
Reactions: cheetah
Hạng F
29/10/16
11.648
22.667
113
Pháp
Mùa hè nóng quá nóng, mới đậu xe 1 tiếng ngoài trời mà xe bị nứt kính lái luôn!

Các bác cẩn thận nhé!

Nhân tiện, nhờ các bác tư vấn ở Saigon tiệm nào hàn kính có tâm thì tư vấn giúp nhé! Cảm ơn.

View attachment 3141101
View attachment 3140813
Nứt kiểu nầy ...là nên thay mới luôn, chứ hàn là phải nhỏ hơn đồng xu
Kính nứt kiểu nầy là có vấn đề rồi ...(chất lượng)
Em thì thú thật, không nên hàn, theo ý kiến của em

• Like
Reactions: cheetah